🗞🏵 *ഇ​ന്ത്യ​യി​ൽ ഒ​ടു​വി​ൽ ഡി​ജി​റ്റ​ൽ രൂ​പ യാ​ഥാ​ർ​ഥ്യ​മാ​കു​ന്നു.* ഇ–​റു​പ്പി ഡി​സം​ബ​ര്‍ ഒ​ന്നി​ന് പു​റ​ത്തി​റ​ക്കു​മെ​ന്ന് റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്ക് അ​റി​യി​ച്ചു. നി​ല​വി​ലെ ക​റ​ന്‍​സി നോ​ട്ടു​ക​ള്‍​ക്കു​പു​റ​മെ​യാ​യി​രി​ക്കും ഇ–​റു​പ്പി വി​നി​മ​യം. പ​രീ​ക്ഷ​ണം എ​ന്ന നി​ല​യി​ലാ​ണ് ഡി​സം​ബ​റി​ൽ ഡി​ജി​റ്റ​ൽ രൂ​പ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കു​ന്ന​ത് എ​ന്ന് റീ​ട്ടെ​യി​ൽ സെ​ൻ​ട്ര​ൽ ബാ​ങ്ക് ഡി​ജി​റ്റ​ൽ ക​റ​ൻ​സി (CBDC) വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. 

🗞🏵 *സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ പ്ര​ധാ​ന പാ​ത​ക​ളി​ലൂ​ടെ ഓ​ടു​ന്ന ട്ര​യി​നു​ക​ളു​ടെ വേ​ഗം കൂ​ട്ടു​ന്ന​ത് സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് സാ​ധ്യ​താ പ​ഠ​നം ന​ട​ത്താ​ൻ റെ​യി​ൽ​വേ.* തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം-​മം​ഗ​ലാ​പു​രം പാ​ത​യി​ൽ ആ​ല​പ്പു​ഴ വ​ഴി​യും കോ​ട്ട​യം വ​ഴി​യും ഓ​ടു​ന്ന ട്ര​യി​നു​ക​ളു​ടെ വേ​ഗം മ​ണി​ക്കൂ​റി​ൽ 130 മു​ത​ൽ 160 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ ആ​ക്കി ഉ​യ​ർ​ത്തു​ന്ന​തു സം​ബ​ന്ധി​ച്ചാ​ണ് പ​ഠ​നം ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്.

🗞🏵 *അഞ്ചാംപനി അഥവാ മീസില്‍സ് കേസുകള്‍ രാജ്യത്ത് പലയിടങ്ങളിലും കൂടുക തന്നെയാണ്.* ഇതിനിടെ മുംബൈയില്‍ ഒരു മരണം കൂടി സ്ഥിരീകരിച്ചു. മുംബൈയിലാണ് നിലവില്‍ ഏറ്റവുമധികം അഞ്ചാംപനി കേസുകള്‍ റിപ്പോര്‍ട്ട് ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുള്ളതും. ഈ വര്‍ഷം മാത്രം ഇവിടെ 303 കേസുകളാണ് വന്നിരിക്കുന്നത്.

🗞🏵 *അ​തി​ര്‍​ത്തി ക​ട​ന്നു​ള്ള തീ​വ്ര​വാ​ദ​വും ഐ​എ​സ്‌​ഐ​സി​ല്‍​നി​ന്ന് പ്ര​ചോ​ദ​നം ഉ​ള്‍​കൊ​ണ്ടു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള തീ​വ്ര​വാ​ദ​വും മാ​ന​വ​രാ​ശി​ക്ക് ഭീ​ഷ​ണി​യാ​യി തു​ട​രു​ന്നെ​ന്ന് ദേ​ശീ​യ സു​ര​ക്ഷാ ഉ​പ​ദേ​ഷ്ടാ​വ് അ​ജി​ത് ഡോ​വ​ല്‍.* ഇ​ന്ത്യ​യി​ലും​ഇ​ന്‍​ഡോ​നേ​ഷ്യ​യി​ലും മ​താ​ന്ത​ര സ​മാ​ധാ​ന​ത്തി​ന്‍റെ​യും സാ​മൂ​ഹി​ക സൗ​ഹാ​ര്‍​ദ്ദ​ത്തി​ന്‍റെ​​യും സം​സ്‌​കാ​രം വ​ള​ര്‍​ത്തി​യെ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​ല്‍ ഉ​ല​മ​യു​ടെ പ​ങ്ക് എ​ന്ന വി​ഷ​യ​ത്തി​ല്‍ സം​സാ​രി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു ഡോ​വ​ല്‍.

🗞🏵 *സാ​ങ്കേ​തി​ക സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല​യു​ടെ താ​ൽ​ക്കാ​ലി​ക വൈ​സ് ചാ​ൻ​സ​ല​റാ​യി ഡോ. ​സി​സ തോ​മ​സി​നെ നി​യ​മി​ച്ച ഗ​വ​ർ​ണ​റു​ടെ ന​ട​പ​ടി​ക്കെ​തി​രെ സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ൽ​കി​യ ഹ​ർ​ജി ഹൈ​ക്കോ​ട​തി ത​ള്ളി.* ജസ്റ്റീസ് ദേവൻ രാമചന്ദ്രൻ അധ്യക്ഷനായ ബെഞ്ചാണ് ഹർജി തള്ളിയത്. ഡോ. ​സി​സ തോ​മ​സി​ന് വി​സി സ്ഥാ​ന​ത്ത് തു​ട​രാ​മെ​ന്ന് ഉ​ത്ത​ര​വി​ൽ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ കോ​ട​തി, വി​സി നി​യ​മ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ യു​ജി​സി മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ളാ​ണ് പാ​ലി​ക്കേ​ണ്ട​തെ​ന്ന് അ​റി​യി​ച്ചു.
 
🗞🏵 *ശത്രുരാജ്യങ്ങളുടെ ഡ്രോണുകളെ തകര്‍ക്കാന്‍ ഇന്ത്യന്‍ സേന പരുന്തുകള്‍ക്ക് പരിശീലനം നല്‍കുന്നു.* ഉത്തരാഖണ്ഡിൽ നടക്കുന്ന സംയുക്ത യുദ്ധ് അഭ്യാസ് പരിശീലനത്തിനിടെ ഇവയുടെ പ്രകടനത്തിന്റെ പ്രദർശനവും ഉൽപ്പെടുത്തിയിരുന്നു. പ്രതിവര്‍ഷം ഇന്ത്യയും യുഎസും സംയുക്തമായി നടത്തുന്ന പരിശീലനമാണിത്.

🗞🏵 *വ​നി​താ ഹോ​സ്റ്റ​ലു​ക​ളി​ലെ രാ​ത്രി നി​യ​ന്ത്ര​ണം ആ​ണ​ധി​കാ​ര​വ്യ​വ​സ്ഥ​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മെ​ന്ന് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി.* ഇ​ത്ത​രം ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ പ​രി​ഷ്കൃ​ത സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ന് ചേ​ർ​ന്ന​ത​ല്ലെ​ന്നും കോ​ട​തി പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​ഴി​ക്കോ​ട് മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ കോ​ള​ജ് ഹോ​സ്റ്റ​ലി​ലെ രാ​ത്രി നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ത്തി​നെ​തി​രെ വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​നി​ക​ൾ ന​ൽ​കി​യ ഹ​ർ​ജി​യി​ലാ​ണ് കോ​ട​തി​യു​ടെ രൂ​ക്ഷ​വി​മ​ർ​ശ​നം. രാ​ത്രി നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ത്തി​ന്‍റെ കാ​ര​ണം അ​റി​യി​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​രി​നോ​ട് കോ​ട​തി ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു.
 
🗞🏵 *ബം​ഗ​ളൂ​രു​വി​ൽ ചി​കി​ത്സ​യി​ൽ ക​ഴി​യു​ന്ന മു​ൻ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി​യു​ടെ ചി​കി​ത്സ തൃ​പ്തി​ക​ര​മാ​യി പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്നും ആ​രോ​ഗ്യ​നി​ല ഏ​റെ മെ​ച്ച​പ്പെ​ട്ടു​വെ​ന്നും ആ​ശു​പ​ത്രി അ​ധി​കൃ​ത​ർ അ​റി​യി​ച്ചു.* ഭ​ക്ഷ​ണം ന​ന്നാ​യി ക​ഴി​ക്കു​ക​യും ന​ട​ക്കാ​നു​ള്ള പ്ര​യാ​സം മാ​റു​ക​യും ചെ​യ്തു.

🗞🏵 *വരുന്ന നിയമസഭയിൽ സഹകരണ മേഖലയുടെ സമഗ്ര നിയമ ഭേദഗതി ബിൽ അവതരിപ്പിക്കുമെന്നും അത് മേഖലയുടെ പുരോഗതിക്ക് സഹായകരമായ സാഹചര്യം സൃഷ്ടിക്കുമെന്നും സഹകരണ വകുപ്പ് മന്ത്രി വി.എൻ വാസവൻ.* കോഴിക്കോട് മർക്കന്റയിൽ കോ ഓപ്പറേറ്റീവ് സൊസൈറ്റി കോംകോ ടവറിന്റെ ഉദ്ഘാടനം നിർവ്വഹിച്ചു സംസാരിക്കുകയായിരുന്നു മന്ത്രി.

🗞🏵 *ശബരി വെളിച്ചെണ്ണയിൽ ഓയിലിന്റെയും മാലിന്യത്തിന്റെയും സാന്നിധ്യം കണ്ടെത്തിയ സംഭവത്തിൽ കർശന നടപടിയുമായി സിവിൽ സപ്ലൈസ് കോർപ്പറേഷൻ.* വില്പനശാലകളിൽ നിന്നും ഡിപ്പോകളിൽ നിന്നും അതേ ബാച്ച് വെളിച്ചെണ്ണ തിരിച്ചെടുക്കാൻ നിർദ്ദേശം നൽകിയെന്നും വെളിച്ചെണ്ണ വിതരണം ചെയ്ത റോയൽ എഡിബിൾ കമ്പനിക്ക് കാരണം കാണിക്കൽ നോട്ടീസ് നൽകിയെന്നും കോർപ്പറേഷൻ വിശദീകരിച്ചു.

🗞🏵 *രമ്യ ഹരിദാസ് എം.പിയെ മൊബൈല്‍ ഫോണിലൂടെ നിരന്തരം അസഭ്യം പറയുകയും ഭീഷണിപ്പെടുത്തുകയും ചെയ്തിരുന്നയാൾ പിടിയില്‍.* വടക്കഞ്ചേരി പോലീസ് ആണ് ഇയാളെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. കോട്ടയം കണ്ണിമല സ്വദേശി ഷിബുക്കുട്ട (48)നാണ് അറസ്റ്റിലായത്

🗞🏵 *എരുമേലിയിൽ നിന്ന് ശബരിമലയിലേക്കുള്ള കാനനപാതയില്‍ നിയന്ത്രണങ്ങൾ കടുപ്പിച്ച് വനം വകുപ്പ്.* മുൻവർഷങ്ങളിൽ മുഴുവൻ സമയവും തീർത്ഥാടകർക്ക് പ്രവേശനമുണ്ടായിരുന്ന കാനനപാതയില്‍ ഇപ്പോൾ വിവിധ സ്ഥലങ്ങളിൽ സമയം ക്രമീകരിച്ച് ആണ് തീർത്ഥാടകരെ കയറ്റിവിടുന്നത്. രാത്രി യാത്ര പൂർണമായും ഒഴിവാക്കിയതോടെ തീർത്ഥാടകർ ഇടത്താവളങ്ങളിൽ കൂടുതൽ സമയം ചെലവഴിക്കണം. വനംവകുപ്പ് നിയന്ത്രണങ്ങൾ ശക്തമാക്കുന്നത് കാനനപാതയിലൂടെയുള്ള യാത്ര അട്ടിമറിക്കാനുള്ള ശ്രമത്തിന്റെ ഭാഗമായാണെന്നാണ് ആരോപണം.
 
🗞🏵 *പിടികിട്ടാപ്പുളളി സുകുമാര കുറുപ്പിന്റെ സർക്കാർ കണ്ടുകെട്ടിയ സ്ഥലം സ്വകാര്യ വ്യക്തി കയ്യേറി.* കുപ്രസിദ്ധമായ ചാക്കോ വധക്കേസിലെ പ്രതി സുകുമാര കുറുപ്പ് വണ്ടാനം മെഡിക്കൽ കോളേജിന് സമീപത്ത് പണിത വീടിന്റെ കിഴക്കേ അതിരാണ് അയൽവാസിയായ വിമുക്തഭടൻ  കയ്യേറിയത്. വാടകക്ക് നൽകിയ വീട്ടിലേക്കുളള വഴിയുടെ വീതി കൂട്ടാൻ വേണ്ടിയാണ് വഴി വെട്ടിയതെന്നാണ് വിമുക്തഭടൻ പറയുന്നത്.

🗞🏵 *വിവരസാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ അനന്ത സാധ്യതകളെ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി രജിസ്ട്രേഷൻ സംബന്ധിച്ച എല്ലാ സേവനങ്ങളും അതിവേഗത്തിൽ ജനങ്ങളിലെത്തിക്കാനുള്ള ശ്രമമാണ് നടപ്പാക്കുന്നതെന്ന് സഹകരണ രജിസ്ട്രേഷൻ സാംസ്‌കാരിക വകുപ്പ് മന്ത്രി വി എൻ വാസവൻ.*
ഇടപാടുകാർക്ക് അനുകൂലവും ആശ്വാസകരവുമായ പശ്ചാത്തല സൗകര്യമൊരുക്കുകയാണ് രജിസ്ട്രേഷൻ വകുപ്പ്. മുൻ ആധാരങ്ങൾ നഷ്ടപ്പെടാതെ ഏതു നിമിഷവും ലഭ്യമാവുന്ന രീതിയിൽ ഡിജിറ്റലൈസ് ചെയ്യുന്നത് തുടരുകയാണ്. പുതിയ നൂതന സാങ്കേതിക വിദ്യകൾ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി പൊതുജനങ്ങൾക്ക് സുതാര്യവും കുറ്റമറ്റതും മികവുറ്റതുമായ സേവനങ്ങൾ ഉറപ്പാക്കി മുന്നോട്ടു പോകുമെന്നും മന്ത്രി പറഞ്ഞു.
 
🗞🏵 *ശ്രദ്ധ കൊലക്കേസ് പ്രതി അഫ്താബുമായി പോയ പൊലീസ് വാഹനത്തിന് നേരെ ആക്രമണം.* ഡല്‍ഹി രോഹിണി ഫോറന്‍സിക് ലാബിന് മുന്നില്‍ വച്ചായിരുന്നു സംഭവം. വാളുമായി എത്തിയ രണ്ട് ഹിന്ദുസേനാ പ്രവര്‍ത്തകരാണ് ആക്രമണം നടത്തിയതെന്ന് ഡല്‍ഹി പൊലീസ് അറിയിച്ചു. അക്രമികളെ പിരിച്ചുവിടാന്‍ പൊലീസ് ആകാശത്തേക്ക് വെടിയുതിര്‍ത്തു. അതേസമയം, ശ്രദ്ധയെ വെട്ടിനുറുക്കാനുപയോഗിച്ച ആയുധം ഇന്നലെ പൊലീസ് കണ്ടെടുത്തു. അഫ്താബിന്റെ ഫ്ലാറ്റിൽ നിന്നും നേരത്തെയും ആയുധങ്ങള്‍ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.

🗞🏵 *വൈ എസ് ജ​ഗൻ മോഹൻ റെഡ്ഡിയുടെ സഹോദരി വൈ എസ് ശർമ്മിള അറസ്റ്റിൽ.* കെ ചന്ദ്രശേഖർ റാവുവിന്റെ പാർട്ടി പ്രവർത്തകരും വൈഎസ്ആർ തെലങ്കാന പാർട്ടിയും തമ്മിൽ ഏറ്റുമുട്ടിയതിനെ തുടർന്നാണ് അറസ്റ്റ്. വാറങ്കൽ പൊലീസ് ആണ് ഇവരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. നർസാംപേട്ടിലെ എംഎൽഎയായ പി സുദർശൻ റെഡ്ഡിക്കെതിരേയുളള ശർമ്മിളയുടെ അഴിമതി പരാമർശമാണ് ഇരു പാർട്ടിയിലേയും പ്രവർത്തകർ തമ്മിൽ ഏറ്റുമുട്ടുന്നതിലേക്ക് നയിച്ചത്.

🗞🏵 *കോഴിക്കോട് കെഎസ്ആർടിസി ബസ് സ്റ്റാൻഡിന് സമീപം വില്പനക്കായി കൊണ്ടുവന്ന 58 ഗ്രാം എംഡിഎംഎയുമായി യുവാവ് അറസ്റ്റില്‍.* വെള്ളയിൽ നാലുകൂടി പറമ്പിൽ വീട്ടിൽ ഗാലിദ്‌ അബാദി (22)യെ കോഴിക്കോട് ആന്റി നർക്കോട്ടിക്ക് സെൽ പിടികൂടിയത്

🗞🏵 *കരിപ്പൂർ വിമാനത്താവളത്തിൽ സ്വർണ വേട്ട.*  41 ലക്ഷം രൂപയുടെ സ്വർണം പോലീസ് പിടികൂടി.  കൂരാച്ചുണ്ട് സ്വദേശി റഷീദ് അമീനാണ് പിടിയിലായത്. ശരീരത്തിനകത്ത്. 767 ഗ്രാം സ്വർണ്ണം മിശ്രിത രൂപത്തിലാക്കി 3 കാപ്സ്യൂളുകളായി ഒളിപ്പിച്ച് കടത്താനാണ് ഇയാൾ ശ്രമിച്ചത്. പിടിച്ചെടുത്ത സ്വർണത്തിന് ആഭ്യന്തര വിപണിയിൽ ഏകദേശം 41 ലക്ഷം രൂപ വിലമതിക്കവുമെന്ന് പോലീസ് അറിയിച്ചു.

🗞🏵 *കടയില്‍ നിന്ന് സ്ഥിരമായി പണം മോഷ്ടിക്കുന്ന പൊലീസുകാരനെ കൈയോടെ പിടികൂടി കടയുടമ.* പിടിക്കപ്പെട്ടതോടെ പൊലീസുകാരന്‍ പണം നല്‍കി തടിയൂരുകയായിരുന്നു. പീരുമേട് പാമ്പനാര്‍ ടൗണിലെ കടയിലായിരുന്നു സംഭവം. പണം കവരുന്നതിനിടെയാണ് പൊലീസുകാരന്‍ പിടിയിലായത്. 

🗞🏵 *കോട്ടയം നഗരത്തിലെ തട്ടുകടയിൽ ഭക്ഷണം കഴിക്കാൻ എത്തിയ കോളജ് വിദ്യാർത്ഥിനിക്കും സുഹൃത്തിനും നേരെ ആക്രമണം നടത്തിയ സംഭവത്തിൽ മൂന്നുപേർ അറസ്റ്റിൽ.* കോട്ടയം വേളൂർ പ്രീമിയർ ഭാഗത്ത് വേളൂത്തറ മുഹമ്മദ് അസ്​ലം (29), വേളൂർ മാണിക്കുന്നം തൗഫീഖ് മഹല്ല്​ അനസ് അഷ്കർ (22), കുമ്മനം പൊന്മല ഭാഗത്ത് ക്രസന്റ് വില്ലയിൽ ഷബീർ (32) എന്നിവരെയാണ് അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്. കോട്ടയം വെസ്റ്റ് പൊലീസ് ആണ് ഇവരെ അറസ്റ്റ് ചെയ്തത്.
 
🗞🏵 *വ്യ​ത്യ​സ​ത സം​ഭ​വ​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി ര​ണ്ട് യു​വാ​ക്ക​ൾ കഞ്ചാവുമായി പി​ടി​യി​ൽ.* കോ​ട്ട​യം എ​ട​ചൊ​ട്ടി സ്വ​ദേ​ശി മു​ഹ​മ്മ​ദ്‌ ന​യി​ഫ് (21), അ​സം സ്വ​ദേ​ശി ബ​ഹ്‌​റു​ൽ ഇ​സ്‍ലാം (29) എ​ന്നി​വ​രാ​ണ് പി​ടി​യി​ലാ​യ​ത്.Bപാ​ല​ക്കാ​ട്, പ​റ​ളി റെ​യി​ൽ​വേ സ്റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളി​ൽ ആ​ർ.​പി.​എ​ഫ് ക്രൈം ​ഇ​ന്റ​ലി​ജ​ൻ​സ് വി​ഭാ​ഗ​വും പാ​ല​ക്കാ​ട്‌ എ​ക്സൈ​സ് സ്പെ​ഷ​ൽ സ്ക്വാ​ഡും ചേ​ർ​ന്ന് ന​ട​ത്തി​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ ആണ് ഇവർ പിടിയിലായത്.

🗞🏵 *തിരുവനന്തപുരത്ത് നിന്നും 11 വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്ക് മുമ്പ് അമ്മയെയും കുഞ്ഞിനെയും കാണാതായ സംഭവത്തില്‍ നിര്‍ണായക വിവരങ്ങള്‍ പുറത്ത്.* ഇരുവരെയും കാമുകന്‍ മാഹിന്‍ കണ്ണ് കൊലപ്പെടുത്തിയതാണെന്നാണ് പുറത്തുവരുന്ന വിവരം. മാഹിന്‍ കണ്ണ് തന്നെയാണ് ഇക്കാര്യം പോലീസിനോട് വെളിപ്പെടുത്തിയത്. ഊരൂട്ടമ്പലം സ്വദേശിനി ദിവ്യ, മകള്‍ ഗൗരി എന്നിവരാണ് കൊല്ലപ്പെട്ടത്. കടലില്‍ തള്ളിയിട്ട് കൊലപ്പെടുത്തിയെന്നാണ് മാഹിന്‍ കണ്ണിന്റെ വെളിപ്പെടുത്തല്‍. 
 
🗞🏵 *ഫ്രാന്‍സിസ് പാപ്പ മൂന്നു മാസം മുന്‍പ് കര്‍ദ്ദിനാള്‍ പദവിയിലേക്ക് ഉയര്‍ത്തിയ ഘാനയിലെ വാ രൂപതയുടെ അധ്യക്ഷന്‍ കൂടിയായ കർദ്ദിനാൾ റിച്ചാർഡ് കുയിയ ബാവോബർ ദിവംഗതനായി.* ഇക്കഴിഞ്ഞ ആഗസ്റ്റ് അവസാനത്തോടെ റോമിൽ എത്തിയ കർദ്ദിനാൾ ഹൃദയസംബന്ധമായ അസുഖങ്ങളെ തുടർന്ന് ആശുപത്രിയിൽ പ്രവേശിപ്പിക്കപ്പെട്ടിരുന്നു. ഇതേതുടര്‍ന്നു ആഗസ്ത് 27-ന് നടന്ന കണ്‍സിസ്റ്ററിയില്‍ പങ്കെടുക്കുവാന്‍ അദ്ദേഹത്തിനു കഴിഞ്ഞിരിന്നില്ല.

🗞🏵 *പാശ്ചാത്യ ലോകത്തെ ക്രൈസ്തവര്‍ മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തെയും ആരാധനാ സ്വാതന്ത്ര്യത്തെയും നിസാരമായി കാണരുതെന്ന് കര്‍ദ്ദിനാള്‍ റോബര്‍ട്ട് സാറ.* ഇക്കഴിഞ്ഞ നവംബര്‍ 27ന് ഇ.ഡബ്യു.ടി.എന്നിന് നല്‍കിയ അഭിമുഖത്തിലാണ് കര്‍ദ്ദിനാള്‍ ഇക്കാര്യം പറഞ്ഞത്. മതസ്വാതന്ത്ര്യത്തിനെതിരെയുള്ള ഭീഷണി പല രീതിയിലും വരാമെന്നും ലോകമെമ്പാടുമായി നിരവധി രക്തസാക്ഷികള്‍ വിശ്വാസത്തിന് വേണ്ടി മരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നും പാശ്ചാത്യ ലോകത്തും മതസ്വാതന്ത്ര്യം ഭീഷണിയുടെ നിഴലിലാണെന്നും വത്തിക്കാന്‍ ആരാധന തിരുസംഘത്തിന്‍റെ മുന്‍ തലവനും എഴുപത്തിയേഴുകാരനുമായ കര്‍ദ്ദിനാള്‍ സാറ പറഞ്ഞു.

🗞🏵 *ക്രിസ്തു വിശ്വാസത്തിന്റെ പേരില്‍ വിവിധ കാലയളവില്‍ ക്രൂരമായ പീഡനത്തിനിരയായി ചുടുനിണം ചിന്തിയ ലക്ഷകണക്കിന് രക്തസാക്ഷികളുടെ ഓര്‍മ്മയില്‍ വിയറ്റ്‌നാമിലെ ക്രൈസ്തവര്‍.* ഇക്കഴിഞ്ഞ നവംബര്‍ 24-ന് വിയറ്റ്‌നാമിലെ ക്രൈസ്തവ സമൂഹം രക്തസാക്ഷികളുടെ ഓര്‍മ്മതിരുനാള്‍ ആഘോഷിച്ചു. 1533-ലാണ് തെക്ക്-കിഴക്കന്‍ ഏഷ്യന്‍ രാജ്യമായ വിയറ്റ്‌നാമില്‍ ക്രിസ്തു വിശ്വാസവുമായി മിഷ്ണറിമാര്‍ കടന്നുചെല്ലുന്നത്. 1630-നും 1886-നും ഇടയില്‍ നടന്ന വിവിധ മതപീഡന പരമ്പരകളില്‍ ഏതാണ്ട് 1,30,000-മുതല്‍ 3,00,000­-ലക്ഷത്തോളം ക്രൈസ്തവര്‍ വിയറ്റ്‌നാമില്‍ രക്തസാക്ഷിത്വം വരിച്ചിട്ടുണ്ടെന്നാണ് കണക്കാക്കപ്പെടുന്നത്. 
🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿
*ഇന്നത്തെ വചനം*
എനിക്കു നിങ്ങളെക്കുറിച്ചു പലതും പറയാനും വിധിക്കാനുമുണ്ട്‌. എന്നെ അയച്ചവന്‍ സത്യവാനാണ്‌. അവിടുത്തെ അധരത്തില്‍നിന്നു കേട്ടതു ഞാന്‍ ലോകത്തോടു പറയുന്നു.
പിതാവിനെക്കുറിച്ചാണ്‌ അവന്‍ തങ്ങളോടു സംസാരിച്ചതെന്ന്‌ അവര്‍ മനസ്‌സിലാക്കിയില്ല.
അതുകൊണ്ട്‌ യേശു പറഞ്ഞു: നിങ്ങള്‍ മനുഷ്യപുത്രനെ ഉയര്‍ത്തിക്കഴിയുമ്പോള്‍, ഞാന്‍ ഞാന്‍ തന്നെയെന്നും ഞാന്‍ സ്വമേധയാ ഒന്നും പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നില്ല, പ്രത്യുത, എന്റെ പിതാവ്‌ എന്നെ പഠിപ്പിച്ചതുപോലെ ഇക്കാര്യങ്ങള്‍ ഞാന്‍ സംസാരിക്കുന്നുവെന്നും നിങ്ങള്‍ മനസ്‌സിലാക്കും. എന്നെ അയച്ചവന്‍ എന്നോടുകൂടെയുണ്ട്‌.
അവിടുന്ന്‌ എന്നെതനിയെ വിട്ടിരിക്കുകയല്ല. കാരണം, ഞാന്‍ എപ്പോഴും അവിടുത്തേക്ക്‌ ഇഷ്‌ടമുള്ളതു പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു.
ഇതു പറഞ്ഞപ്പോള്‍ വളരെപ്പേര്‍ അവനില്‍ വിശ്വസിച്ചു.
യോഹന്നാന്‍ 8 : 26-30
🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿🍿
*വചന വിചിന്തനം*
ഈശോ താൻ ദൈവമാകുന്നു എന്ന പ്രഖ്യാപനമാണ് ‘ഞാൻ ഞാൻ തന്നെയാണ്’ എന്ന വചനം. ഇത് പഴയ നിയമത്തിൽ മോശ ദൈവത്തോട് അവിടത്തെ പേര് ചോദിക്കുമ്പോൾ ദൈവം നൽകുന്ന മറുപടിയാണ് ‘ ഞാൻ ഞാൻ തന്നെ ആകുന്നു’ ഈശോ അത് തന്നെക്കുറിച്ചും പ്രസ്താവിക്കുകയാണ് ഈ സുവിശേഷ ഭാഗത്ത്. എന്നാൽ ഈശോ സ്വതന്ത്രമായി നിൽക്കുകയല്ല പിതാവിനോട് ചേർന്നു നിൽക്കുകയാണ് ; അവിടത്തെ ഹിതം നിർവഹിക്കുകയാണ്. ഈശോയുടെ മനുഷ്യാവതാരത്തിൻ്റെ മൂല്യം അവിടത്തെ ദൈവത്വമാണ്. ദൈവം മനുഷ്യനായി എന്ന മഹാ രഹസ്യമാണ് മംഗളവാർത്തക്കാലം നമ്മുടെ മുമ്പിൽ അനാവരണം ചെയ്യുന്നത്. ഈശോയുടെ മനുഷ്യാവതാരത്തെക്കുറിച്ച് ചിന്തിക്കുമ്പോൾ അവിടത്തെ ദൈവത്വവും നമ്മുടെ ധ്യാനവിഷയമാകട്ടെ.
© *പരമാവധി ഷെയർ ചെയ്യുക….. നിലം നോക്കാതെ വിത്ത് വിതറിയ വിതക്കാരനെപ്പോലെ… നല്ലനിലം എവിടെയെങ്കിലും ഉണ്ടാകും*