ത​ർ​ക്ക​ങ്ങ​ൾ​ക്കൊ​ടു​വി​ൽ കേ​ര​ള കോ​ണ്‍​ഗ്ര​സ്-​ജോ​സ് പ​ക്ഷ​ത്തെ യു​ഡി​എ​ഫി​ൽ നി​ന്നും പു​റ​ത്താ​ക്കി. ഇ​ന്ന് ചേ​ർ​ന്ന മു​ന്ന​ണി​യോ​ഗ​മാ​ണ് അ​പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത തീ​രു​മാ​നം കൈ​ക്കൊ​ണ്ട​ത്. ജോ​സ് കെ. ​മാ​ണി പ​ക്ഷ​ത്തെ പു​റ​ത്താ​ക്കി​യെ​ന്ന കാ​ര്യം യു​ഡി​എ​ഫ് ക​ണ്‍​വീ​ന​ർ ബെ​ന്നി ബെ​ഹ​നാ​ൻ സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു.

കോ​ട്ട​യം ജി​ല്ലാ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് സ്ഥാ​ന​ത്തെ​ച്ചൊ​ല്ലി ജോ​സ്-​ജോ​സ​ഫ് വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ത​മ്മി​ലു​ള്ള ത​ർ​ക്ക​ത്തി​നൊ​ടു​വി​ലാ​ണ് ഒ​രു വി​ഭാ​ഗ​ത്തെ മു​ന്ന​ണി​യി​ൽ നി​ന്നും പു​റ​ത്താ​ക്കി​യ​ത്. പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് സ്ഥാ​നം ജോ​സ​ഫ് ഗ്രൂ​പ്പി​ന് വി​ട്ടു​ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്ന ധാ​ര​ണ പാ​ലി​ക്കാ​ൻ ജോ​സ് വി​ഭാ​ഗം ത​യാ​റാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല. ഇ​തി​ന്‍റെ പേ​രി​ൽ ഇ​രു​വി​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളും വ​ലി​യ ത​ർ​ക്ക​ത്തി​ലേ​ർ​പ്പ​ട്ട​തോ​ടെ യു​ഡി​എ​ഫ് ഇ​ട​പെ​ട്ടി​രു​ന്നു.

ച​ർ​ച്ച​ക​ൾ ന​ട​ത്തി​യി​ട്ടും വേ​ണ്ട​ത്ര സ​മ​യം ന​ൽ​കി​യി​ട്ടും യു​ഡി​എ​ഫി​ന്‍റെ ധാ​ര​ണ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തി​ൽ ജോ​സ് വി​ഭാ​ഗം സ​ഹ​ക​രി​ച്ചി​ല്ലെ​ന്നും അ​തി​നാ​ൽ അ​വ​ർ​ക്ക് യു​ഡി​എ​ഫി​ൽ തു​ട​രാ​ൻ അ​ർ​ഹ​ത​യി​ല്ലെ​ന്നും ക​ണ്‍​വീ​ന​ർ അ​റി​യി​ച്ചു. ഇ​തി​ൽ ലാ​ഭ-​ന​ഷ്ട ക​ണ​ക്കു​ക​ൾ നോ​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും ഇ​നി ച​ർ​ച്ച​യു​ടെ ആ​വ​ശ്യ​മി​ല്ലെ​ന്നും ബെ​ന്നി കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.

മു​ന്ന​ണി നേ​തൃ​ത്വം ഇ​ട​പെ​ട്ടി​ട്ടും മു​ൻ​ധാ​ര​ണ പ്ര​കാ​രം പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് സ്ഥാ​നം ജോ​സ​ഫ് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ന് ന​ൽ​കാ​ൻ ജോ​സ് പ​ക്ഷം ത​യാ​റാ​യി​രു​ന്നി​ല്ല. ഉ​മ്മ​ൻ ചാ​ണ്ടി, ര​മേ​ശ് ചെ​ന്നി​ത്ത​ല, മു​ല്ല​പ്പ​ള്ളി രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ൻ, പി.​കെ.​കു​ഞ്ഞാ​ലി​ക്കു​ട്ടി തു​ട​ങ്ങി​യ നേ​താ​ക്ക​ൾ ഇ​ട​പെ​ട്ടെ​ങ്കി​ലും രാ​ജി​യി​ല്ലെ​ന്ന തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​ൽ ജോ​സ് കെ. ​മാ​ണി ഉ​റ​ച്ചു​നി​ൽ​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു.

വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ ഇ​ന്ന് തീ​രു​മാ​ന​മു​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നാ​ണ് യു​ഡി​എ​ഫ് നേ​തൃ​ത്വം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​രു​ന്ന​ത്. ഇ​ന്ന് മു​ന്ന​ണി യോ​ഗം ചേ​രു​ന്ന​തി​നി​ട​യി​ൽ ജോ​സ് കെ. ​മാ​ണി​യെ ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടെ​ങ്കി​ലും തീ​രു​മാ​നം മാ​റ്റി​ല്ലെ​ന്ന് അ​ദ്ദേ​ഹം നി​ല​പാ​ടെ​ടു​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ് ക​ടു​ത്ത നി​ല​പാ​ടി​ലേ​ക്ക് മു​ന്ന​ണി നേ​തൃ​ത്വം നീ​ങ്ങി​യ​ത്.