തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: സ​ർ​ക്കാ​ർ ജീ​വ​ന​ക്കാ​ർ​ക്ക് ശ​മ്പ​ളം വൈ​കി​ല്ലെ​ന്ന് ധ​ന​മ​ന്ത്രി തോ​മ​സ് ഐ​സ​ക്ക്. തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച മു​ത​ൽ ശ​മ്പ​ളം വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യും. ആ​റു ദി​വ​സ​ത്തെ ശ​മ്പ​ളം മാ​റ്റി​വ​ച്ചാ​കും വി​ത​ര​ണ​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. മാ​ധ്യ​മ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രു​ടെ ചോ​ദ്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് മ​റു​പ​ടി​യാ​യാ​ണ് അ​ദ്ദേ​ഹം ഇ​ക്കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യ​ത്.
ഹൈ​ക്കോ​ട​തി പ​റ​ഞ്ഞ പ്ര​കാ​രം ഓ​ർ​ഡി​ന​ൻ​സി​ലൂ​ടെ ശ​മ്പ​ള ക​ട്ടിം​ഗ് നി​യ​മ​സാ​ധു​ത​യാ​ക്കി മാ​റ്റി​യെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. പ്ര​തി​പ​ക്ഷ സം​ഘ​ട​ന​ക​ൾ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​മി​ല്ലാ​ത്ത ആ​രോ​പ​ണ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ന്ന​യി​ക്കു​ന്നു. പ്ര​തി​പ​ക്ഷ സം​ഘ​ട​ന​യു​ടെ വാ​ശി ജ​ന​ങ്ങ​ൾ അം​ഗീ​ക​രി​ക്കി​ല്ല. ഓ​ർ​ഡി​ന​ൻ​സി​ൽ ഗ​വ​ർ​ണ​ർ ഒ​പ്പി​ട്ട​തി​ൽ സ​ന്തോ​ഷ​മു​ണ്ടെ​ന്നും മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.
ജ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് സ​ഹാ​യം ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​ന് വേ​ണ്ടി​യാ​ണ് സ​ർ​ക്കാ​ർ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രി​ൽ നി​ന്നും പി​ടി​ച്ചെ​ടു​ക്കു​ന്ന പ​ണം ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​ത്. മ​ട​ങ്ങി​യെ​ത്തു​ന്ന പ്ര​വാ​സി​ക​ളു​ടെ ചെ​ല​വ് കേ​ന്ദ്രം വ​ഹി​ക്ക​ണം. സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് അ​ർ​ഹ​മാ​യ സ​ഹാ​യം ന​ൽ​കാ​ത്ത കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ട​പ​ടി രാ​ജ്യ​ദ്രോ​ഹ​മാ​ണെ​ന്നും തോ​മ​സ് ഐ​സ​ക് പ​റ​ഞ്ഞു.