സംസ്ഥാനത്തെ എയ്ഡഡ് കോളജുകളിൽ അധ്യാപക തസ്തികയ്‌ക്കു പുതിയ നിബന്ധന ഏർപ്പെടുത്തി സർക്കാർ പുറപ്പെടുവിച്ച ഉത്തരവ് ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ മേഖലയെ തളർത്തുന്നതാണ്

കോ​വി​ഡ് മ​ഹാ​മാ​രി​യെ ത​ടു​ത്തു​നി​ർ​ത്താ​ൻ കേ​ര​ള​ത്തി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രും വി​വി​ധ സ​ർ​ക്കാ​ർ വ​കു​പ്പു​ക​ളും ഭ​ര​ണാ​ധി​കാ​രി​ക​ളും പൊ​തു​സ​മൂ​ഹ​വും ക​ഠി​ന​യ​ത്നം ന​ട​ത്തു​ന്പോ​ൾ ആ ​യ​ജ്‌​ഞ​ത്തി​ന്‍റെ ചൈ​ത​ന്യ​ത്തി​നു ചേ​രാ​ത്ത ചി​ല സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​ത്ത​ര​വു​ക​ളും തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ളും ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന​തു നി​ർ​ഭാ​ഗ്യ​ക​ര​മാ​ണ്. അ​തി​ലൊ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു മ​ദ്യാ​സ​ക്ത​ർ​ക്ക് ഡോ​ക്‌​ട​റു​ടെ കു​റി​പ്പ​ടി​യി​ന്മേ​ൽ മൂ​ന്നു ലി​റ്റ​ർ മ​ദ്യം ന​ൽ​കാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​ർ പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ച്ച ഉ​ത്ത​ര​വ്. ആ ​ഉ​ത്ത​ര​വ് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി മ​ര​വി​പ്പി​ച്ചു. പോ​ലീ​സ് വ​കു​പ്പി​നു​വേ​ണ്ടി വാ​ട​ക​യ്ക്കെ​ടു​ത്ത ഹെ​ലി​കോ​പ്റ്റ​റി​നു 1.7 കോ​ടി രൂ​പ ന​ൽ​കാ​നു​ള്ള ഉ​ത്ത​ര​വാ​യി​രു​ന്നു മ​റ്റൊ​ന്ന്. സ​ർ​ക്കാ​ർ ക​ടു​ത്ത സാ​ന്പ​ത്തി​ക പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലൂ​ടെ ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്പോ​ൾ അ​ടി​യ​ന്ത​ര പ്രാ​ധാ​ന്യ​മി​ല്ലാ​ത്ത ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു കാ​ര്യ​ത്തി​നു പ​ണം മു​ട​ക്കു​ന്ന​തി​നെ​ക്കു​റി​ച്ചു വ്യാ​പ​ക​മാ​യ വി​മ​ർ​ശ​മു​യ​ർ​ന്നു. ഇ​പ്പോ​ഴി​താ ആ​ഴ്ച​യി​ൽ 16 മ​ണി​ക്കൂ​ർ അ​ധ്യാ​പ​ന​ജോ​ലി ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ൽ മാ​ത്ര​മേ സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ എ​യ്ഡ​ഡ് ആ​ർ​ട്സ് ആ​ൻ​ഡ് സ​യ​ൻ​സ് കോ​ള​ജു​ക​ളി​ൽ അ​ധ്യാ​പ​ക ത​സ്തി​ക അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​നാ​വൂ എ​ന്ന് ഉ​ന്ന​ത​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വ​കു​പ്പ് ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ടി​രി​ക്കു​ന്നു. ഉ​ന്ന​ത​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വ​കു​പ്പു പ്രി​ൻ​സി​പ്പ​ൽ സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യാ​ണ് ഏ​പ്രി​ൽ ഒ​ന്നി​ന് ഈ ​ഉ​ത്ത​ര​വു പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ച്ച​ത്. ഇ​തി​നു 2018 മേ​യ് ഒ​ന്പ​തു മു​ത​ൽ പ്രാ​ബ​ല്യ​മു​ണ്ടാ​യി​രി​ക്കും.

ഉ​ന്ന​ത​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​ത്തി​ന്‍റെ ഗു​ണ​മേ​ന്മ​യെ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന​തും അ​ധ്യാ​പ​ന​രം​ഗ​ത്ത് അ​നി​ശ്ചി​ത​ത്വ​ത്തി​നു വ​ഴി​തെ​ളി​ക്കു​ന്ന​തു​മാ​ണീ തീ​രു​മാ​നം. ഉ​ത്ത​ര​വു പു​നഃ​പ​രി​ശോ​ധി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നു കെ​സി​ബി​സി വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ ക​മ്മീ​ഷ​നും എ​ൻ​എ​സ്എ​സും ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. പ​ല കോ​ള​ജു​ക​ളും പ​ഴ​യ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​പ്ര​കാ​രം അ​ധ്യാ​പ​ക ത​സ്തി​ക​യി​ലേ​ക്ക് ഉ​ദ്യോ​ഗാ​ർ​ഥി​ക​ളെ തേ​ടി​ക്കൊ​ണ്ടു പ​ര​സ്യം ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നു. അ​ത​നു​സ​രി​ച്ചു തു​ട​ർ​ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ ന​ട​ക്കു​ന്ന​തി​നി​ട​യി​ലാ​ണ് ഈ ​ഉ​ത്ത​ര​വു വ​ന്നി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. നി​ല​വി​ലു​ള്ള ര​ണ്ടാ​യി​ര​ത്തി​ല​ധി​കം കോ​ള​ജ് അ​ധ്യാ​പ​ക ത​സ്തി​ക​ക​ൾ ഊ ​ഉ​ത്ത​ര​വു വ​ഴി ഇ​ല്ലാ​താ​കും. ഒ​രു ത​സ്തി​ക​യ്ക്കു ശേ​ഷം ഒ​ന്പ​തു മ​ണി​ക്കൂ​റി​ൽ കൂ​ടു​ത​ൽ ജോ​ലി​ഭാ​ര​മു​ണ്ടെ​ങ്കി​ൽ ഒ​രു റെ​ഗു​ല​ർ ത​സ്തി​ക കൂ​ടി അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ന്ന​താ​ണു നി​ല​വി​ലെ ച​ട്ടം.

ഉ​ത്ത​ര​വു ന​ട​പ്പാ​ക്കി​യാ​ൽ അ​ധ്യാ​പ​ക​രു​ടെ എ​ണ്ണം തീ​രെ​ക്കു​റ​യു​ക​യും അ​തു വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളു​ടെ പ​ഠ​ന​നി​ല​വാ​ര​ത്തെ ബാ​ധി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്യും. പ്രോ​ജ​ക്‌​ട് വ​ർ​ക്കു​ക​ളും വ്യ​ക്തി​ഗ​ത മാ​ർ​ഗ​നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളും ഗ​വേ​ഷ​ണ പ​രി​പാ​ടി​ക​ളു​മു​ൾ​പ്പെ​ടെ ഗൗ​ര​വ​പൂ​ർ​ണ​മാ​യ പ​ഠ​ന​പ്ര​ക്രി​യ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ബി​രു​ദാ​ന​ന്ത​ര​ബി​രു​ദ ക്ലാ​സു​ക​ളി​ലെ ത​സ്തി​ക നി​ർ​ണ​യ​ത്തെ​യും ഇ​തു ബാ​ധി​ക്കും. അ​നു​വ​ദ​നീ​യ​മാ​യ ത​സ്തി​ക​ക​ളി​ൽ​പ്പോ​ലും നി​യ​മ​ന​ത്തി​ന് അ​നേ​കം ത​ട​സ​വാ​ദ​ങ്ങ​ൾ ഇ​പ്പോ​ൾ ഉ​ന്ന​യി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്നു​ണ്ട്.

സ്കൂ​ൾ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള പ്ര​ശ്നം ഗു​രു​ത​ര​മാ​യ പ്ര​തി​സ​ന്ധി നേ​ര​ത്തേ​ത​ന്നെ സൃ​ഷ്‌​ടി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. പൊ​തു​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​രം​ഗം ശ​ക്തി​പ്പെ​ടു​ത്തു​മെ​ന്നു പ​റ​യു​ന്പോ​ഴും എ​യ്ഡ​ഡ് മേ​ഖ​ല​യെ എ​ല്ലാ​ത്ത​ര​ത്തി​ലും ഞെ​രു​ക്കാ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​മാ​ണു സ​ർ​ക്കാ​ർ ന​ട​ത്തി​പ്പോ​രു​ന്ന​ത്. ആ​രോ​ഗ്യ, വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ മേ​ഖ​ല​ക​ൾ​ക്കു കൂ​ടു​ത​ൽ വി​ഭ​വ​വി​ത​ര​ണം ആ​വ​ശ്യ​മാ​ണെ​ന്ന ബോ​ധ്യം വ​ള​ർ​ന്നു​വ​രു​ന്ന ഈ ​കോ​വി​ഡ് കാ​ല​ത്ത് സ​ർ​ക്കാ​ർ തി​ര​ക്കു​പി​ടി​ച്ച് ഇ​ത്ത​രം തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ൾ എ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​ന്‍റെ ഉ​ദ്ദേ​ശ്യം ദു​രൂ​ഹ​മാ​ണ്. ഒ​രു​പ​ക്ഷേ, പൊ​തു​സ​മൂ​ഹം കോ​വി​ഡ് ഭീ​തി​യി​ലും ലോ​ക്ക് ഡൗ​ണി​ന്‍റെ ക​ഷ്‌​ട​പ്പാ​ടു​ക​ളി​ലും ആ​ഴ്‌​ന്നി​രി​ക്കു​ന്പോ​ൾ ഇ​ത്ത​രം ഉ​ത്ത​ര​വു​ക​ൾ ആ​രും ശ്ര​ദ്ധി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നു സ​ർ​ക്കാ​ർ ചി​ന്തി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടാ​വും. കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​നു​വേ​ണ്ടി എ​ല്ലാ​വ​രും ഏ​ക​മ​ന​സോ​ടെ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്പോ​ൾ ദു​രു​പ​ദി​ഷ്‌​ട​മാ​യ ഇ​ത്ത​രം ഉ​ത്ത​ര​വു​ക​ൾ ആ​രു​ടെ​യും ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ​പ്പെ​ടാ​തെ ഇ​റ​ക്കി സ​മൂ​ഹ​ത്തെ ക​ബ​ളി​പ്പി​ക്കാ​മെ​ന്ന ചി​ന്ത ജ​നാ​ധി​പ​ത്യ സം​സ്കാ​ര​ത്തി​നു ചേ​രു​ന്ന​ത​ല്ല.

കോ​വി​ഡ് കാ​ല​ത്തെ സാ​ന്പ​ത്തി​ക പ്ര​തി​സ​ന്ധി ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി ഇ​ത്ത​രം കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ ന​ട​പ്പാ​ക്കാ​ൻ ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​ത് വീ​ടി​നു തീ​പി​ടി​ക്കു​ന്പോ​ൾ അ​യ​ൽ​ക്കാ​ര​ന്‍റെ വാ​ഴ വെ​ട്ടു​ന്ന പ​രി​പാ​ടി ത​ന്നെ​യാ​ണ്. കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി തി​ക​ച്ചും അ​പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത​മാ​ണ്. അ​ത് പ്ര​ത്യേ​ക ത​ല​ത്തി​ൽ കൈ​കാ​ര്യം ചെ​യ്യേ​ണ്ടി​യി​രി​ക്കു​ന്നു. അ​തി​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ൾ അ​ഭി​ന​ന്ദ​നീ​യ​മാം​വി​ധം ന​ട​ക്കു​ന്നു​മു​ണ്ട്. കോ​വി​ഡ്‌ ബാ​ധ​യി​ൽ​നി​ന്നു നാം ​ക​ര​ക​യ​റു​മെ​ന്നും കേ​ര​ള​ത്തി​ന്‍റെ സാ​ന്പ​ത്തി​ക​സ്ഥി​തി കൂ​ടു​ത​ൽ മെ​ച്ച​പ്പെ​ടു​മെ​ന്നു​മു​ള്ള പ്ര​ത്യാ​ശ​യും ന​മു​ക്കു​ണ്ട്. അ​ങ്ങ​നെ​യെ​ങ്കി​ൽ ആ​രോ​ഗ്യം, വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സം, കൃ​ഷി തു​ട​ങ്ങി​യ മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ നാം ​കൂ​ടു​ത​ൽ പ​ണം മു​ട​ക്കേ​ണ്ടി​യി​രി​ക്കു​ന്നു. കാ​ല​ഘ​ട്ട​ത്തി​ന്‍റെ വെ​ല്ലു​വി​ളി​ക​ളെ അ​ഭി​മു​ഖീ​ക​രി​ക്കാ​ൻ പ്രാ​പ്ത​രാ​യ പ്ര​തി​ഭ​ക​ളെ വാ​ർ​ത്തെ​ടു​ക്കേ​ണ്ട ക​ലാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ, സാ​ന്പ​ത്തി​ക പ​രി​മി​തി​യു​ടെ പേ​രി​ൽ അ​ധ്യാ​പ​ക​രു​ടെ എ​ണ്ണം കു​റ​യ്ക്കു​ന്ന​തും ഉ​ള്ള​വ​രു​ടെ ജോ​ലി​ഭാ​രം വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തും അ​തു​വ​ഴി, ആ​ധു​നി​ക സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ ചെ​യ്യേ​ണ്ട വി​വി​ധ അ​സൈ​ൻ​മെ​ന്‍റു​ക​ൾ​ക്ക് അ​വ​സ​രം കു​റ​യ്ക്കു​ന്ന​തും എ​ങ്ങ​നെ​യാ​ണു സം​സ്ഥാ​ന​ത്തി​നു ഗു​ണ​ക​ര​മാ​കു​ക?

ഉ​ത്ത​ര​വു പു​നഃ​പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​ർ ത​യാ​റാ​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ ഇ​തി​നെ​തി​രേ നി​ല​പാ​ടു സ്വീ​ക​രി​ക്കേ​ണ്ടി​വ​രു​മെ​ന്ന് എ​ൻ​എ​സ്എ​സ് ജ​ന​റ​ൽ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജി. ​സു​കു​മാ​ര​ൻ​നാ​യ​ർ വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. നി​ല​വി​ൽ ഒ​ന്പ​തു മ​ണി​ക്കൂ​റി​ൽ കൂ​ടു​ത​ൽ ജോ​ലി​ഭാ​രം ഉ​ണ്ടെ​ങ്കി​ൽ അ​ധി​ക​ത​സ്തി​ക സൃ​ഷ്‌​ടി​ക്കാ​മെ​ന്നും ഒ​രു ബി​രു​ദാ​ന​ന്ത​ര​ബി​രു​ദ കോ​ഴ്സി​ന് കു​റ​ഞ്ഞ​ത് അ​ഞ്ച് അ​ധ്യാ​പ​ക​രെ നി​യ​മി​ക്കാ​മെ​ന്നും വ്യ​വ​സ്ഥ​യു​ള്ള കാ​ര്യം അ​ദ്ദേ​ഹം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. ഏ​ക അ​ധ്യാ​പ​ക​ൻ ഉ​ള്ള​തും 16 മ​ണി​ക്കൂ​റി​ൽ താ​ഴെ വ​ർ​ക്ക്‌​ലോ​ഡ് ഉ​ള്ള​തു​മാ​യ വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു റെ​ഗു​ല​ർ അ​ധ്യാ​പ​ക ത​സ്തി​ക ന​ഷ്‌‌​ട​മാ​കു​ന്ന​ത് അ​ധ്യ​യ​ന​നി​ല​വാ​ര​ത്തെ ഗു​രു​ത​ര​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കും. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തു വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളാ​യി നി​ല​വി​ലു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന നി​യ​മ​ന​രീ​തി​ക്കാ​ണ് ഉ​ന്ന​ത​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​ത്തി​ന്‍റെ ഗു​ണ​നി​ല​വാ​രം താ​ഴ്‌​ത്തു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ൽ ഇ​പ്പോ​ൾ പൊ​ടു​ന്ന​നേ​യൊ​രു മാ​റ്റം കൊ​ണ്ടു​വ​ന്നി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ത്ത​ര​മൊ​രു ഉ​ത്ത​ര​വി​ന് ഈ ​സ​മ​യം തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ത്ത​തു തി​ക​ച്ചും നി​ർ​ഭാ​ഗ്യ​ക​ര​മാ​ണ്. ഇ​ത്ത​രം കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ൽ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​വി​ദ​ഗ്ധ​രു​ടെ അ​ഭി​പ്രാ​യം സ​ർ​ക്കാ​ർ തേ​ടേ​ണ്ട​താ​യി​രു​ന്നു. ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ത​ല​ത്തി​ൽ എ​ടു​ക്കു​ന്ന തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കു സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​ച്ചാ​രം ചാ​ർ​ത്തു​ന്ന​തി​നു മു​ന്പു വേ​ണ്ട​ത്ര ആ​ലോ​ച​ന ന​ട​ത്താ​ത്ത​തി​ന്‍റെ തി​രി​ച്ച​ടി പ​ല​പ്പോ​ഴും താ​മ​സി​യാ​തെ​ത​ന്നെ ഉ​ണ്ടാ​കാ​റു​ണ്ട്.

എ​യ്ഡ​ഡ് സ്കൂ​ളു​ക​ളി​ലെ അ​ധ്യാ​പ​ക നി​യ​മ​നം സം​ബ​ന്ധി​ച്ചു ഗു​രു​ത​ര​മാ​യ പ്ര​തി​സ​ന്ധി നി​ല​നി​ൽ​ക്കു​ക​യാ​ണ്. സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ​വി​രു​ദ്ധ നി​ല​പാ​ടു​ക​ൾ​ക്കെ​തി​രേ കാ​ത്ത​ലി​ക് ടീ​ച്ചേ​ഴ്സ് ഗി​ൽ​ഡ് ഫെ​ബ്രു​വ​രി 20ന് ​സം​സ്ഥാ​ന​ത​ല​ത്തി​ൽ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ദി​നം ആ​ച​രി​ക്കു​ക​യു​ണ്ടാ​യ2016​ലെ കെ​ഇ​ആ​ർ ഭേ​ദ​ഗ​തി​യെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് നി​യ​മ​നാം​ഗീ​കാ​രം ന​ഷ്‌​ട​മാ​യ മൂ​വാ​യി​ര​ത്തോ​ളം സ്കൂ​ൾ അ​ധ്യാ​പ​ക​ർ ക​ഴി​ഞ്ഞ നാ​ലു​വ​ർ​ഷ​മാ​യി പ്ര​തി​ഫ​ല​മി​ല്ലാ​തെ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ക​യാ​ണ്. എ​യ്ഡ​ഡ് സ്കൂ​ൾ അ​ധ്യാ​പ​ക നി​യ​മ​ന​ത്തി​ലെ പ്ര​തി​സ​ന്ധി പ​രി​ഹ​രി​ക്ക​പ്പെ​ടാ​തി​രി​ക്കേ, ഇ​പ്പോ​ഴി​താ എ​യ്ഡ​ഡ് കോ​ള​ജ് അ​ധ്യാ​പ​ക നി​യ​മ​ന​ത്തി​ലും സ​ർ​ക്കാ​ർ ഇ​ട​ങ്കോ​ലി​ട്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ പൊ​തു​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സം ശ​ക്ത​മാ​ക്കു​മെ​ന്ന് ആ​വ​ർ​ത്തി​ച്ചു പ​റ​യു​ന്ന സ​ർ​ക്കാ​ർ സ്വീ​ക​രി​ച്ചു​കാ​ണു​ന്ന ന​യ​ങ്ങ​ളും പു​റ​പ്പെ​ടു​വി​ക്കു​ന്ന ഉ​ത്ത​ര​വു​ക​ളും അ​തി​നു ക​ട​ക​വി​രു​ദ്ധ​മാ​ണ്.

കടപ്പാട്- ദീപിക